

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA

Anwani ya Simu: "ELIMU" Simu:  
026 296 35 33  
Baruapepe: info@moe.go.tz  
Tovuti: [www.moe.go.tz](http://www.moe.go.tz)



Mji wa Serikali - Mtumba,  
Mtaa wa Afya,  
S.L.P 10,  
40479 DODOMA

**Unapojibu tafadhali taja:**  
Kumb. Na. CA.313/315/01/8

19 Novemba, 2025

Katibu Mkuu,  
Ofisi ya Waziri Mkuu – TAMISEMI,  
Mji wa Serikali - Mtumba,  
Mtaa wa TAMISEMI,  
S.L.P 1923  
**41185 DODOMA.**

Yah: **WARAKA WA ELIMU NA 06 WA MWAKA 2025 KUHUSU  
KALENDA YA MIHULA YA MASOMO KWA SHULE ZA AWALI, MSINGI NA  
SEKONDARI MWAKA 2026**

Tafadhali rejea kichwa cha habari hapo juu.

2. Kwa kuzingatia umuhimu wa kuwa na idadi sahihi ya siku za masomo kwa mwaka kama mitaala inavyoelekeza, Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia imeandaa **Kalenda ya Mihula ya Masomo kwa Shule za Awali, Msingi na Sekondari (Kidato cha I – IV) kwa mwaka wa masomo 2026.**
3. Ni muhimu kuzingatia utekelezaji wa Kalenda husika kama ilivyopangwa ili kuepuka changamoto ya kutokamilisha ufundishaji na ujifunzaji wa mada zote kwa wakati na hivyo kulazimika kuweka mipango ya ufundishaji na ujifunzaji inayowanyima watoto/wanafunzi fursa ya kupumzika na kushiriki kikamilifu katika shughuli za kijamii katika familia na jamii zao.
4. Kalenda ya Mihula ya Masomo kwa Shule za Awali, Msingi na Sekondari kwa mwaka 2026 ni kama ifuatavyo:

MIHULA	KUFUNGUA MUHULA	LIKIZO FUPI		KUFUNGA MUHULA	IDADI YA SIKU ZA MASOMO
		KUFUNGA	KUFUNGUA		
Muhula I	13/01/2026	27/03/2026	08/04/2026	05/06/2026	96
Muhula II	06/07/2026	04/09/2026	14/09/2026	04/12/2026	98
<b>Jumla ya Siku za Masomo</b>					<b>194</b>

**Tanbihi: .**

- Siku za Masomo kwa mwaka ni **194**.
- Mashindano ya UMITASHUMTA yatafanyika tarehe 05/06/2026 hadi 17/06/2026, na UMISSETA yatafanyika tarehe 18/06/2025 hadi 30/06/2026.